Toàn thể cán bộ công chức Sở Tài nguyên Môi trường tỉnh An Giang cam kết: "Không ngừng cải tiến các quy trình, thủ tục hành chính đơn giản, phù hợp luật định và tổ chức thực hiện đúng hạn, thân thiện với khách hàng"
Chính sách ưu đãi cho cơ quan ngoại giao thuê nhà, đất

Ngày 28/10/2022, Chính phủ ban hành Nghị định số 90/2022 về việc quản lý, sử dụng nhà, đất do Bộ Ngoại giao phụ trách, phục vụ hoạt động đối ngoại, có hiệu lực từ ngày 15/12/2022 và thay thế Quyết định số 56/2014/QĐ-TTg ngày 06 tháng 10 năm 2014 của ...
Quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất: Vai trò quan trọng trong giảm nghèo bền vững
An Giang: Ban hành Nghị quyết Quy định về phí thẩm định hồ sơ cấp giấy chứng nhận ...
Kế hoạch hoàn thiện dự án Luật Đất đai (sửa đổi)
Nghị quyết về Quy hoạch tổng thể quốc gia thời kỳ 2021 – 2030
 
 
 
TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ
Người gởi : Đỗ Hoàng Vũ
Email : hoangvu910520@gmail.com
Địa chỉ : An Thái -Hòa Bình-Chợ Mới-An Giang
Điện thoại : 0854280806

Cho tôi hỏi? Đất nông nghiệp giáp ranh với nhau và đang tranh chấp giữa đôi bênbên A và bên B, mà khi tiến hành đo đạc để cấp lại giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hợp pháp thì bên A âm thầm tiến hành đo đơn phương trong khi chưa có sự chứng kiến đồng ý thống nhất của bên B thì kết quả đo đạc đó có được xem là hợp pháp không? Bên A có được nhà nước cấp quyền sử dụng đất theo kết quả đo đạc đó không? Vì trong quá trình đo đạc, bên A đã lén cắm cọc qua phần đất của bên B để đo đạc. Để lấy lại quyền lợi trên phần đất bị đo đó thì bên B phải làm như thế nào? Kính mong hồi đáp!
Sở Tài Nguyên Môi Trường An Giang trả lời như sau : (02/11/2022)

Qua rà soát, Sở Tài nguyên và Môi trường thông tin đến Ông nội dung như sau:
Để xử lý rõ ràng vụ việc, đề nghị Ông cung cấp đầy đủ, cụ thể các thông tin sau:
- Họ tên, địa chỉ của 02 bên tranh chấp.
- Tình hình giải quyết tranh chấp: đang được cơ quan nào giải quyết, kết quả giải quyết.
- Địa chỉ khu đất, số tờ, số thửa (nếu có).
- Đất đã có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (giấy đỏ) hay chưa? Nếu có cung cấp số phát hành và số vào sổ.
Xin thông tin cho Ông được biết.
Người gởi : Lê Văn Đúng
Email : Dungle1972@gmail.com
Địa chỉ : Bình khánh, Tp Long Xuyên, An Giang
Điện thoại : 0886725952

Hiện tại, Khu vực tại kênh Rạch Sâu, Bình Thới 1, p. Bình Khánh, TPLX đang bị ô nhiễm do rác sinh hoạt lâu ngày thường bốc mùi hôi, nhiều muỗi. Tại khu vực này dân cư đông đúc, gần trường Cao Đẳng Nghề, có nhiều nhà trọ cho các em Sinh Viên tạm trú để học hành. Chính quyền cần quan tâm cải thiện môi trường sống cho người dân, các em Sinh viên, học sinh.
Sở Tài Nguyên Môi Trường An Giang trả lời như sau : (24/10/2022)

Qua rà soát, Sở Tài nguyên và Môi trường thông tin kết quả kiểm tra, xác minh vụ việc của phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Long Xuyên như sau:
Rạch Sâu có chiều dài khoảng 400m, đã bị bồi lắng một phần, nước có màu đen và rác thải sinh hoạt dưới lòng rạch. Nguyên nhân gây ô nhiễm một phần do bị lấn chiếm 02 bên bờ rạch, nước không lưu thông được; rác chưa được thu gom, xử lý triệt để theo vận động, hướng dẫn, nhắc nhở của địa phương, đồng thời, vẫn còn tình trạng người dân xả nước thải, rác thải trực tiếp xuống lòng rạch. Qua đó, UBND phường Bình Khánh đã phối hợp Lữ đoàn 06 Pháo binh ra quân vệ sinh tuyến rạch Sâu, tuy nhiên, một thời gian sau đó thì tình trạng ô nhiễm rác thải, nước thải tiếp tục tái diễn.
Để giải quyết tình trạng ô nhiễm môi trường tại các đoạn sông, kênh, rạch trên địa bàn thành phố, UBND thành phố Long Xuyên đã ban hành kế hoạch số 28/KH-UBND ngày 29/01/2021 về việc xử lý ô nhiễm sông, kênh, rạch trên địa bàn giai đoạn 2021 – 2025 (có tuyến rạch Sâu), trong đó có 22 tuyến kênh, rạch thuộc diện cải thiện, bảo vệ bền vững; 161 tuyến kênh, rạch thuộc diện cải tạo phục hồi; 11 tuyến kênh thuộc diện san lấp. Hàng năm, hưởng ứng các ngày lễ về môi trường như: Ngày Môi trường thế giới 05/6, Chiến dịch Làm cho thế giới sạch hơn,…UBND thành phố đều ban hành kế hoạch và đề nghị phường chọn công trình xử lý ô nhiễm bức xúc ở địa phương để xử lý, ra quân thực hiện tổng vệ sinh môi trường, qua đó, góp phần xử lý, giảm thiểu ô nhiễm môi trường tại khu vực.
Đồng thời, phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Long Xuyên đã đề nghị UBND phường Bình Khánh: (1) Căn cứ Kế hoạch số 28/KH-UBND ngày 29/01/2021 của UBND thành phố xây dựng kế hoạch xử lý ô nhiễm rạch Sâu và chủ động đề xuất UBND thành phố phương án xử lý phù hợp; (2) Tuyên truyền, vận động người dân tham gia thu gom, không bỏ rác thải xuống rạch và khu vực công cộng, kiên quyết xử lý các trường hợp vi phạm xả thải (rác thải, nước thải) không đúng quy định; Tăng cường công tác quản lý của địa phương, kiểm tra trật tự đô thị, nhắc nhở và xử lý theo thẩm quyền những trường hợp lấn chiếm đất công, xây dựng trái phép trên địa bàn.
Trên đây là nội dung xác minh thông tin theo phản ánh qua website của Sở Tài nguyên và Môi trường./.
Xin thông tin cho Ông/Bà được biết.
Page 1 of 13 (50 items)
Prev
1
2
3
4
5
6
7
11
12
13
Next
Mất trang bổ sung kèm theo giấy chứng nhận đã cấp cho bà Phan Thị Thúy Vân
Công bố kết quả quan trắc chất lượng nước mặt liên tục đợt 4 tháng 11 năm 2022
Lấy ý kiến dự thảo Quyết định Quy định các định mức sử dụng đất trên địa bàn tỉnh An Giang (lần 2)
Về việc lập Đề cương Phương án thực hiện vùng hạn chế khai thác, sử dụng nước dưới đất trên địa bàn tỉnh An Giang
Phê duyệt Kế hoạch thanh tra, kiểm tra năm 2022
Công bố đơn vị được chọn để cấp giấy phép thăm dò khoáng sản khu vực trên sông Hậu thuộc phường Vĩnh Mỹ, thành phố Châu Đốc xã Khánh Hòa, huyện Châu Phú và xã Phú Hiệp, huyện Phú Tân
Xem thêm>
TIN VIDEO
Thống kê truy cập

Đang truy cập : 132

Lượt truy cập : 4832175

Cơ quan quản lý : Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh An Giang
Địa chỉ liên hệ: 837 Trần Hưng Đạo, P Bình Khánh, TP Long Xuyên, An Giang
Điện thoại : 02963.853709 - 02963.854940
Email : sotnmt@angiang.gov.vn - Hộp thư cộng tác

Chung nhan Tin Nhiem Mang